Kết quả 1 đến 7 của 7

quynh ly 0606
    Guest quynh ly 0606's Avatar
    ICC profile là để làm cho máy in của bạn in ra đúng với màu chuẩn quốc tế đã quy định. Nhưng bạn cần phải có thiết bị và phần mềm mới tạo được ICC profileMình đang dùng X-rite i1 Extreme và profile maker Pro để làm ICC, cái R290 của mình sau khi áp Profile tự tạo trên giấy China và mực rời thì in giống y chang như màn hình hiển thị (màn hình sau khi cân chỉnh màu bằng thiết bị chuên dụng)

nnd0403
    Guest nnd0403's Avatar
    Chắc ICC profile của bác không tương thích với vật liệu in và mực in.Bác nên dùng thiết bị để Measure màu sắc bản in ra của máy Epson sau đó tạo ICC thích hợp thì sẽ đúng với chuẩn màu Pantone

mausaumaului
    Guest mausaumaului's Avatar

hoang_romantic87
    Guest hoang_romantic87's Avatar

Shipoor
    Guest Shipoor's Avatar
    Bác nào rành cho mình hỏi ICC profile là gì vậy? Mình cũng có con R280 mua hơn năm rồi dùng mực picment nhưng in không đúng màu. Bác nào biết cách chỉ dùm mình cảm ơn nhiều.

roberta_171290
    Guest roberta_171290's Avatar
    nếu bạn dùng máy in phun EPSON bạn vào đây làm theo trình tự minh họa, sẽ in theo đúng màu mà mình chọn, nhưng theo kinh nghiệm của tôi, khi ta chế bản nên chọn màu RGB vì màu RGB tương thích với máy in, còn màu CMYK thì để ra phim thôi, ngoài ra màu sắc còn có thể thay đổi với từng chủng loại giấy. chúc bạn thành công

Thông tin về chủ đề này