Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

ccdk89
    Guest ccdk89's Avatar
    Chào các bạn!Nếu cắt hình bitmaps trong corel mà sử dụng F10 như cách các bạn đã làm thì chỉ làm được những phần thô (không đẹp). Nếu mình muốn cắt hình phức tạp như uốn lượn theo chi tiết một bông Mai chẳng hạn thì cách tốt nhất là vẽ đường path xung quanh bông Mai rồi power lip là đẹp và chính xác nhất thôi.

diun066
    Guest diun066's Avatar
    mình thấy những cách cắt (trim) của các bạn ở trên rất hay, nhưng với những mẫu thiết kế cần độn chính xác % thì các cách trên không đáp ứng được. ví dụ như mình muốn cắt đôi một vòng tròn sao ra hai nửa có kích thước hoàn toàn bằng nhau mà không dùng thước, đường dẫn định vị trước hay làm thủ công. bạn nào làm được cuối tuần đi uống cà phê nhé. mình ở q.Tân phú.Tp.hcm

Tyhandsome
    Guest Tyhandsome's Avatar

thanhtrungcomputer
    Guest thanhtrungcomputer's Avatar
    ne muốn cắt hình bitmap vào p wer clip cũng dc. nhưng cácch này hay hơn nhấn f10 rồi chỉnh nude hehe cat theo ý muôn chuc thành công

vista2
    Guest vista2's Avatar
    Vấn đề là sao nữa mình không biết ! chứ còn cắt nữa hình tròn mình thấy có gì phức tạp đâu. Theo cách của tôi thì thế này 1/ Bạn chon Ellipse tool nhấn giữ Ctrol vẽ một đường tròn R (1) 2/ Chọn Freehand tool nhấn giữ Ctrol vẽ một đường thẳng(2) lớn hơn R 3/ Chon (2) nhấn Shift chọn (1) rối nhấn C canh giữa hai bên 4/ Trim => Ctrl+K . Thế là xong cuối tuần có café uống liền kha kha.Chỉnh sửa bởi dungad vào 08-01-2008 16:58

muanhanhbanle
    Guest muanhanhbanle's Avatar
    Hi, chúc cả nhà một này dui hỉ!Học là chính, vui là 10 phải không .một chầu ca fe nhé, các bạn cho mình đc mình sẽ gọi người mang tới ...hahaha.!

Jenny_love
    Guest Jenny_love's Avatar
    Xin trả lời câu hỏi của bạn longtanquanglap: 1 - Vẽ 1 hình tròn có bán kính = R. 2 - Vẽ 1 hình chữ nhật có chiều rộng và chiều dài lớn hơn 2R của hình tròn. 3 - Lật đối xứng theo chiều dọc của hình chữ nhậ, giữ Ctrl đồng thời nháy phải chuột để copy hình chữ nhật thứ 2. Nhóm 2 hình chữ nhật bằng Ctrl G. 4 - Chọn 3 hình và nhấn phím C và phím E để căn vị trí hình tròn vào chính giữa 2 hình chữ nhật. 5 - Chọn 2 hình chữ nhật, ấn Ctrl U để rã nhóm. 6 - Chọn 1 hình chữ nhật và hình tròn, dùng lệnh Trim hay Interset để tạo nửa hình tròn.

skynet
    Guest skynet's Avatar
    nếu mà lẹ nữa giống dg path xong pởe clip ok don gian wa lẹ 2'

KimViAnh
    Guest KimViAnh's Avatar
    Xin chào bạn Cat Bui !Sản phẩm ở công ty mình làm rất đơn giản nhưng đòi hỏi độ chính xác cao để khi ra tphẩm độ chênh lệch thấp vì trải qua nhiều công đoạn như: làm khuôn, dập, may, cắt, may, lộn, thêu...mà trường hợp mình nêu trên rất hay gặp phải nên thao tác các phương pháp trên mất thời gian lắm (hiện tại mình áp dụng) vì thế mà nhờ các bạn giúp với. Mình không biết cách tải mẫu lên cho bạn xem được. Bạn có thể cho ví dụ là một hình tròn được không?. Cám ơn CatBui nhiều.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này